அந்த மனசு தான் சார் கடவுள்… ஏழை விவசாயி குழந்தைகளின் கல்விக்காக தனது சம்பளத்தை வழங்கிய இந்திய அணியின் முன்னாள் வீரர்

Cricket

இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் முன்னாள் வீரரும், பஞ்சாப் மாநிலத்தின் ராஜ்யசபா எம்.பி.யுமான ஹர்பஜன் சிங், தனது ராஜ்யசபா சம்பளத்தை விவசாயிகளின் மகள்களின் கல்வி மற்றும் நலனுக்காக பங்களிப்பதாக தெரிவித்துள்ளார். ‘ராஜ்யசபா உறுப்பினராக, விவசாயிகளின் மகள்களின் கல்வி மற்றும் நலனுக்காக எனது ராஜ்யசபா சம்பளத்தை வழங்க விரும்புகிறேன். நம் தேசத்தின் முன்னேற்றத்திற்கு பங்களிக்க நான் இணைந்துள்ளேன், என்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வேன். ஜெய் ஹிந்த்,’ என்று ஹர்பஜன் சிங் ட்வீட் செய்துள்ளார். இந்திய அணியின் முன்னாள் கிரிக்கெட் வீரர் ஹர்பஜன் சிங் பஞ்சாப் மாநிலத்தில் இருந்து ராஜ்யசபா உறுப்பினராக போட்டியின்றி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

நேர்மையாக நிறைவேற்றும் பொறுப்பு தன்னிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ளதால் விளையாட்டை ஊக்குவிப்பேன் என்று கூறியிருந்தார். இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் ராஜ்யசபா தேர்தலுக்கு ஆம் ஆத்மி கட்சி ஐந்து வேட்பாளர்களை பரிந்துரைத்தது. கட்சி வேட்பாளர்கள் அனைவரும் போட்டியின்றி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டனர். பஞ்சாப் மாநிலத்தில் மொத்தமுள்ள 117 சட்டமன்றத் தொகுதிகளில் 92 இடங்களில் வெற்றி பெற்று ஆம் ஆத்மி அமோக வெற்றி பெற்றது. 1998 முதல் 2016ம் ஆண்டு வரை ஹர்பஜன் சிங் இந்திய அணிக்காக விளையாடினார்.

இந்தியன் பிரீமியர் லீக் தொடக்க சீசனில் மும்பை இந்தியன்ஸ் அணிக்காக விளையாடினார். ஹர்பஜன் சிங் இதுவரை விளையாடியுள்ள 160 போட்டிகளில், ஓவருக்கு 7.05 ரன்கள் விட்டுக்கொடுத்து 150 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். அவரது சிறந்த பந்துவீச்சு புள்ளிகள் 18 க்கு 5 ஆகும். பேட்டிங்கில், 137.22 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் மொத்தம் 829 ரன்கள் எடுத்துள்ளார், மேலும் அவரது அதிகபட்ச தனிநபர் ஸ்கோர் 64 ஆகும். ஹர்பஜன் சிங் ஐபிஎல் 2017 வரை மும்பை இந்தியன்ஸில் இருந்தார். ஐபிஎல் 2018 ஏலத்தில், சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அவரை ரூ. 2 கோடிக்கு அடிப்படை விலையில் வாங்கியது. இந்தாண்டு ஐ.பி.எல் தொடரில் எந்த அணியும் அவரை ஏலத்தில் எடுக்கவில்லை.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.